പ്രമേഹവും തണുത്ത കാലാവസ്ഥയും: നിങ്ങളുടെ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര നിയന്ത്രണത്തിലാക്കാനുള്ള 5 വഴികൾ – ടൈംസ് ന
പ്രമേഹവും തണുത്ത കാലാവസ്ഥയും: നിങ്ങളുടെ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര നിയന്ത്രണത്തിലാക്കാനുള്ള 5 വഴികൾ – ടൈംസ് ന
January 13, 2020
ഇന്ന് ആരോഗ്യ നുറുങ്ങുകൾ: ഒരു പൂർണ്ണ ഭക്ഷണത്തിന് ശേഷം നിങ്ങൾ ഇവ ചെയ്യരുത് – TheHealthSit
ഇന്ന് ആരോഗ്യ നുറുങ്ങുകൾ: ഒരു പൂർണ്ണ ഭക്ഷണത്തിന് ശേഷം നിങ്ങൾ ഇവ ചെയ്യരുത് – TheHealthSit
January 13, 2020

നിങ്ങൾ അമിതവണ്ണമാണോ? നിങ്ങളുടെ അഡിപ്പോസ് ടിഷ്യുവിലെ iRhom2 പ്രോട്ടീൻ ഉത്തരവാദിത്തപ്പെട്ടേക്കാം – India.com

നിങ്ങൾ അമിതവണ്ണമാണോ? നിങ്ങളുടെ അഡിപ്പോസ് ടിഷ്യുവിലെ iRhom2 പ്രോട്ടീൻ ഉത്തരവാദിത്തപ്പെട്ടേക്കാം – India.com

<വിഭാഗം ഡാറ്റ-ഇവന്റ്-ഉപ-പൂച്ച = "ആന്തരിക ലിങ്കുകൾ">

നിങ്ങൾ അമിതവണ്ണമാണോ? iRhom2 നിങ്ങളുടെ അഡിപ്പോസ് ടിഷ്യുവിലെ പ്രോട്ടീൻ ഉത്തരവാദിത്തപ്പെട്ടേക്കാം figcaption> അമിതവണ്ണം (ഫയൽ ഫോട്ടോ)

ആവശ്യമായ ബോഡി മാസ് സൂചികയേക്കാൾ (ബി‌എം‌ഐ) കൂടുതൽ ഭാരം അല്ലെങ്കിൽ ശരീരത്തിലെ കൊഴുപ്പ് നിങ്ങൾ വഹിക്കുകയും അത് നിങ്ങളുടെ മൊത്തത്തിലുള്ള ആരോഗ്യത്തെ ബാധിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുവെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ അമിതവണ്ണം എന്ന മെഡിക്കൽ അവസ്ഥയിൽ നിന്ന് കഷ്ടപ്പെടുന്നു. 25 നും 29.9 നും ഇടയിൽ ഒരു ബി‌എം‌ഐ ഉള്ളത് നിങ്ങൾ അമിതവണ്ണമുള്ളവരാണെന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ കണക്കനുസരിച്ച്, ഈ അവസ്ഥ 2016 ൽ 1.9 ബില്യൺ മുതിർന്നവരെ ബാധിച്ചു. 340 ദശലക്ഷം കുട്ടികളെയും ക o മാരക്കാരെയും അമിതവണ്ണം അതേ വർഷം തന്നെ.

ഇതുവരെ ഞങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു മദ്യപാനം, ഉദാസീനമായ ജീവിതശൈലി, അനാരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണം കഴിക്കൽ, ചില മെഡിക്കൽ അവസ്ഥകൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ജീവിതശൈലി ഘടകങ്ങൾ അമിതവണ്ണത്തിന് കാരണമാകുമെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, അടുത്തിടെ ഗവേഷകർ അമിതവണ്ണത്തിന്റെ ആരംഭത്തിൽ ഒരു പുതിയ സെല്ലുലാർ പ്ലെയറിനെ കണ്ടെത്തി.

മോളിക്യുലർ മെറ്റബോളിസം ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പഠനമനുസരിച്ച്, അമിതവണ്ണത്തിൽ iRhom2 എന്ന പ്രോട്ടീൻ ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ തവിട്ടുനിറത്തിലുള്ള അഡിപ്പോസ് ടിഷ്യുവിൽ കൂടുതൽ iRhom2 പ്രോട്ടീൻ ഉള്ളതിനാൽ നിങ്ങൾ അമിതവണ്ണമുള്ളവരാകാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. ഈ പ്രോട്ടീൻ ഇല്ലാതാക്കുന്നത് മെച്ചപ്പെട്ട consumption ർജ്ജ ഉപഭോഗത്തിലേക്ക് നയിക്കുന്നുവെന്നും ഇത് കൊഴുപ്പ് അടിഞ്ഞുകൂടുന്നത് തടയാൻ സഹായിക്കുമെന്നും ഗവേഷകർ വെളിപ്പെടുത്തി. വീക്കം, ഇൻസുലിൻ പ്രതിരോധം, ഫാറ്റി ലിവർ രോഗം മുതലായവ

അമിതവണ്ണം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന് നിങ്ങൾ അടിസ്ഥാനപരമായി ആരോഗ്യകരമായ ഒരു ജീവിതരീതി പിന്തുടരുകയും സംയോജിത സമീപനം നടത്തുകയും വേണം. ഇതിനർത്ഥം നിങ്ങൾ ദൈനംദിന വ്യായാമത്തിൽ ഏർപ്പെടേണ്ടതുണ്ടെന്നാണ്. നിങ്ങൾക്ക് നീന്തൽ , വേഗതയുള്ള നടത്തം, അല്ലെങ്കിൽ ജോഗിംഗ് പോലും. ഇക്കാര്യത്തിൽ യോഗയും നിങ്ങളെ സഹായിക്കും. എന്നാൽ ഇത് സമയമെടുക്കുന്നു. കൂടാതെ, ഫൈബർ, പ്രോട്ടീൻ, കൊഴുപ്പ് കുറവുള്ള ഭക്ഷണം എന്നിവ കഴിക്കുക. നിങ്ങളുടെ ദൈനംദിന ഭക്ഷണത്തിൽ കൂടുതൽ പച്ച പച്ചക്കറികൾ, പഴങ്ങൾ, ധാന്യങ്ങൾ, പരിപ്പ് മുതലായവ ഉൾപ്പെടുത്തുക.

നിങ്ങളുടെ ഭാരം വളരെയധികം ആണെങ്കിൽ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു അടിയന്തിരമായി അതിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടാൻ, ബരിയാട്രിക് ശസ്ത്രക്രിയയ്ക്ക് പോകുന്നത് സഹായിക്കും. ഈ ശസ്ത്രക്രിയയിൽ ഭക്ഷണത്തിൻറെയോ കലോറിയുടെയോ അമിത ഉപഭോഗം ഒഴിവാക്കാൻ നിങ്ങളുടെ വയറിന്റെ ഒരു ഭാഗം നീക്കംചെയ്യുന്നത് ഉൾപ്പെടുന്നു. ഈ മെഡിക്കൽ അവസ്ഥ ആരംഭിക്കുന്നതിന് ഹോർമോണുകൾ കാരണമാകുമ്പോൾ അമിതവണ്ണത്തെ നേരിടാനും ഹോർമോൺ ചികിത്സ സഹായിക്കും.

ബ്രേക്കിംഗ് ന്യൂസിനും തത്സമയ വാർത്താ അപ്‌ഡേറ്റുകൾക്കും, Facebook ൽ ഞങ്ങളെപ്പോലെ അല്ലെങ്കിൽ Twitter , Instagram . ജീവിതശൈലി ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾ India.com ൽ കൂടുതൽ വായിക്കുക .

<വിഭാഗം> വിഷയങ്ങൾ: <വിഭാഗം ഡാറ്റ-ഇവന്റ്-ഉപ-പൂച്ച = "ടാഗുകൾ">

<വിഭാഗം>

പ്രസിദ്ധീകരിച്ച തീയതി: ജനുവരി 13, 2020 11:10 AM IST

<വിഭാഗം ഡാറ്റ-ഇവന്റ്-ക്യാറ്റ് = "സോഷ്യൽ ഷെയർ">

Comments are closed.