COVID-19 – സ്കൂൾ ന്യൂസ് ഓസ്‌ട്രേലിയ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനെതിരെ ലേബർ വിമർശനം ഉന്നയിക്കുന്നു
COVID-19 – സ്കൂൾ ന്യൂസ് ഓസ്‌ട്രേലിയ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനെതിരെ ലേബർ വിമർശനം ഉന്നയിക്കുന്നു
March 25, 2020
പുതിയ കൊറോണ വൈറസ് ഗവേഷണങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് ചികിത്സയ്ക്കായി വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത വാക്സിനുകൾ ദീർഘകാലം നിലനിൽക്കുന്നതാണ് – ടെക്ക്രഞ്ച്
പുതിയ കൊറോണ വൈറസ് ഗവേഷണങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് ചികിത്സയ്ക്കായി വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത വാക്സിനുകൾ ദീർഘകാലം നിലനിൽക്കുന്നതാണ് – ടെക്ക്രഞ്ച്
March 25, 2020

കോവിഡ് -19 വൈറസ് ലോക്ക്ഡ s ണുകളായി ഓൺലൈൻ ഗെയിമിംഗ് കുതിച്ചുചാട്ടം ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകളെ വീട്ടിൽ സൂക്ഷിക്കുന്നു – മലായ് മെയിൽ

കോവിഡ് -19 വൈറസ് ലോക്ക്ഡ s ണുകളായി ഓൺലൈൻ ഗെയിമിംഗ് കുതിച്ചുചാട്ടം ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകളെ വീട്ടിൽ സൂക്ഷിക്കുന്നു – മലായ് മെയിൽ
ചലന നിയന്ത്രണങ്ങൾ, അനേകം പൊതു ഇവന്റുകൾ റദ്ദാക്കൽ, പാൻഡെമിക്കിനെക്കുറിച്ചുള്ള നിരന്തരമായ ആക്രമണം എന്നിവയിൽ നിരവധി ആളുകൾക്ക് ഓൺലൈൻ ഗെയിമിംഗ് സ്വാഗതാർഹമായ വഴിത്തിരിവ് തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. - റോയിട്ടേഴ്സ് ചിത്രം
ചലന നിയന്ത്രണങ്ങൾ, അനേകം പൊതു ഇവന്റുകൾ റദ്ദാക്കൽ, പകർച്ചവ്യാധിയെക്കുറിച്ചുള്ള നിരന്തരമായ ആക്രമണം എന്നിവയിൽ നിരവധി ആളുകൾക്ക് ഓൺലൈൻ ഗെയിമിംഗ് സ്വാഗതാർഹമായ വഴിത്തിരിവ് തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. – റോയിട്ടേഴ്‌സ് ചിത്രം

ഹോംഗ് കോംഗ്, മാർച്ച് 25 – കൊറോണ വൈറസ് പാൻഡെമിക് അവരുടെ ലാ ലിഗ മത്സരം റദ്ദാക്കിയത് കണ്ടതിന് ശേഷം രണ്ട് സ്പാനിഷ് ഫുട്ബോൾ കളിക്കാർ ഫിഫ 20 ന്റെ നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഏറ്റെടുത്തപ്പോൾ, സ്റ്റേഡിയം വലുപ്പത്തിലുള്ള വെർച്വൽ പ്രേക്ഷകർ ഓൺലൈനിൽ കണ്ടു.

“യഥാർത്ഥ ലോകവുമായി” വ്യതിചലനം, വിനോദം, സൗഹൃദം എന്നിവയ്ക്കായി റെക്കോർഡ് നമ്പറുകൾ ഓൺലൈൻ സെർവറുകളിലേക്ക് ഒഴുകുന്നതിനാൽ ഡിജിറ്റൽ ഗെയിമിംഗ് വ്യവസായത്തിന്റെ അതിശയകരമായ കുതിച്ചുചാട്ടത്തിന്റെ ഭാഗമാണ് കഴിഞ്ഞയാഴ്ച വലിയ ഡിജിറ്റൽ കാണികൾ.

ജനപ്രിയ വീഡിയോ ഗെയിം സ്ട്രീമിംഗ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോമായ ട്വിച്ചിൽ പ്രക്ഷേപണം ചെയ്ത സെവില്ലയ്‌ക്കെതിരായ 6-5 പോരാട്ടത്തിൽ റിയൽ ബെറ്റിസ് സ്‌ട്രൈക്കർ ബോർജ ഇഗ്ലേഷ്യസ് സ്വന്തം ഡിജിറ്റൽ സാദൃശ്യം ഉപയോഗിച്ച് വിജയ ഗോൾ നേടി.

യഥാർത്ഥ ഡെർബി ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത അതേ സമയത്താണ് ഇത് നടന്നത്, സ്‌പെയിനിന്റെ പ്രീമിയർ ടൂർണമെന്റ് മാറ്റിവയ്ക്കുന്നതിന് മുമ്പായി, നിയന്ത്രണ നടപടികളുടെ ഭാഗമായി രാജ്യത്തെ 46 ദശലക്ഷം ആളുകൾ അവരുടെ വീടുകളിൽ മാത്രം ഒതുങ്ങി നിൽക്കുന്നു.

“നിങ്ങളെയെല്ലാം രസിപ്പിക്കുന്നതിനാണ് ഞങ്ങൾ ഇതെല്ലാം ചെയ്യുന്നത്, അതിനാൽ ഈ പകർച്ചവ്യാധി സാധ്യമാകുന്നിടത്തോളം നിങ്ങൾക്ക് ഇത് വീട്ടിൽ ആസ്വദിക്കാൻ കഴിയും,” പ്രക്ഷേപണ ഹോസ്റ്റ് തന്റെ പ്രേക്ഷകരോട് 60,000 പേരോട് പറഞ്ഞു.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള മിക്കവാറും എല്ലാ രാജ്യങ്ങളിലും കോവിഡ് -19 അണുബാധയുണ്ടെന്ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്, ഈ രോഗം അടിച്ചമർത്താനുള്ള തീവ്രശ്രമത്തിലൂടെ ലോകത്തിലെ ചില വലിയ നഗരങ്ങൾ അടച്ചുപൂട്ടാൻ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു.

ഓൺ‌ലൈൻ ഗെയിമിംഗ് നിരവധി ആളുകൾ‌ക്ക് ചലന നിയന്ത്രണങ്ങൾ‌, എണ്ണമറ്റ പൊതു ഇവന്റുകൾ‌ റദ്ദാക്കൽ‌, പകർച്ചവ്യാധിയെക്കുറിച്ചുള്ള നിരന്തരമായ ആക്രമണം എന്നിവയിൽ‌ സ്വാഗതാർ‌ഹമായ വഴിതിരിച്ചുവിടൽ‌ തെളിയിച്ചിരിക്കുന്നു.

“വളരെക്കാലം ഒരു ചെറിയ സ്ഥലത്ത് ആയിരിക്കുന്നതിൽ എനിക്ക് വിഷാദം തോന്നി,” കഴിഞ്ഞ മാസം സ്വന്തം പട്ടണത്തിൽ നിന്ന് ഷാങ്ഹായിലേക്ക് മടങ്ങിയ ശേഷം ചൈനയിൽ രണ്ടാഴ്ചത്തേക്ക് കപ്പൽ നിർമാണത്തിന് വിധേയനായ യാങ് ആൻ പറഞ്ഞു.

തന്റെ നിന്റെൻഡോ സ്വിച്ച് ഹാൻഡ്‌ഹെൽഡ് കൺസോളിൽ ഒരു ദിവസം എട്ട് മണിക്കൂർ വരെ കളിച്ച് സമയം കടന്നുപോയെന്ന് അവൾ എഎഫ്‌പിയോട് പറഞ്ഞു.

വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ആവശ്യം

വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ആവശ്യകതയെത്തുടർന്ന് ഇന്റർനെറ്റ് ദാതാക്കൾ അവരുടെ നെറ്റ്‌വർക്കുകൾ ഉയർത്താൻ ശ്രമിച്ചു.

വെരിസോണിന്റെ നെറ്റ്‌വർക്കിലെ ഗെയിമിംഗ് ട്രാഫിക് ഒരാഴ്ചയ്ക്കുള്ളിൽ “അഭൂതപൂർവമായ” 75 ശതമാനം വർധിച്ചുവെന്ന് യുഎസ് ടെൽകോ അടുത്തിടെ പറഞ്ഞു.

റെക്കോർഡ് എണ്ണം ഉപയോക്താക്കളെ ഉൾക്കൊള്ളാൻ സോഫ്റ്റ്വെയർ കമ്പനികളും തിരക്കി.

വൈൽഡ് വെസ്റ്റ് പ്രമേയമായ “റെഡ് ഡെഡ് റിഡംപ്ഷൻ” എന്ന സാഹസിക ശീർഷകത്തിന്റെ പ്രസാധകനായ റോക്ക്സ്റ്റാർ ഗെയിംസ്, ആഗോള തൊഴിലാളികളോട് വീട്ടിൽ നിന്ന് ജോലി ചെയ്യാൻ പറഞ്ഞതിന് ശേഷം ഓൺലൈൻ സെർവറുകൾ സുഗമമായി പ്രവർത്തിക്കുമെന്ന് കളിക്കാർക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്തു.

ഹ house സ്ബ ound ണ്ട് പ്ലെയറിനെ അവരുടെ കൺട്രോളറുകളിൽ ഒതുക്കി നിർത്തുന്നതിന് കമ്പനി ഗെയിമിലെ അധിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ കളിയാക്കി.

പകർച്ചവ്യാധിയുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ “നഷ്ടപ്പെട്ട പൊതു ഇടം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് ഓൺ‌ലൈൻ ഗെയിമിംഗ് കമ്മ്യൂണിറ്റികൾക്ക് ചില വഴികളിലൂടെ പോകാം” എന്ന് ഓസ്‌ട്രേലിയയിലെ ആർ‌എം‌ടി സർവകലാശാലയിലെ ഗെയിമുകളിൽ സ്പെഷ്യലൈസ് ചെയ്ത മീഡിയ സ്റ്റഡീസ് ലക്ചറർ ക്രിസ്റ്റ്യൻ മക്‍ക്രിയ പറഞ്ഞു.

പോക്കിമോൻ ഗോ – ഒരു വെർച്വൽ രാക്ഷസ വേട്ടയ്‌ക്കായി ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകളെ തെരുവിലിറക്കിയപ്പോൾ 2016 ൽ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഒരു പ്രതിഭാസമായി മാറിയ ഒരു സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ ഗെയിം – ഇത് ഈ മാസം അതിന്റെ ഡവലപ്പർ ട്വീക്ക് ചെയ്തു ഉപയോക്താക്കൾക്ക് വീട്ടിൽ കളിക്കുന്നത് എളുപ്പമാക്കുക.

‘വലിയ ആഘാതം’

ഗെയിമിംഗ് ശീലങ്ങൾ അടുത്ത മാസങ്ങളിൽ ഒരു വലിയ പരിവർത്തനം കാണാനിടയുണ്ടെന്ന് മക്‍ക്രിയ പറഞ്ഞു, കൂടുതൽ സാമ്പത്തിക തകർച്ചകളും സാമൂഹിക ഒറ്റപ്പെടലിന്റെ നീണ്ട ചക്രവാളവും ചക്രവാളത്തിൽ ഉയർന്നുവരുന്നു.

“മൊത്തത്തിൽ വലിയ ആഘാതം മാതാപിതാക്കൾ ജോലിയില്ലാത്ത മാസങ്ങളോളം വീട്ടിൽ ചെറിയ കുട്ടികളായിരിക്കും,” അദ്ദേഹം എഎഫ്‌പിയോട് പറഞ്ഞു. “ഗെയിമുകൾ അവരുടെ ഒഴിവു സമയത്തിന്റെ കേന്ദ്രമായിരിക്കും.”

ആവർത്തിച്ചുള്ള ബുദ്ധിമുട്ട് മുതൽ കാഴ്ചശക്തി പ്രശ്നങ്ങൾ വരെയുള്ള ആരോഗ്യ പ്രശ്‌നങ്ങൾക്ക് വീഡിയോ ഗെയിമുകൾ വളരെക്കാലമായി കുറ്റപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

2018 ൽ ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ഗെയിമിംഗ് ആസക്തിയെ ഒരു രോഗമായി തരംതിരിച്ചു, അതേ വർഷം തന്നെ യുവാക്കൾ ഓൺലൈനിൽ കൂടുതൽ സമയം ചെലവഴിക്കുന്നുവെന്ന ആശങ്കയെ തുടർന്ന് ചൈന വ്യവസായത്തിനെതിരെ അടിച്ചമർത്തൽ ആരംഭിച്ചു.

എന്നാൽ പാൻഡെമിക് നാവിഗേറ്റ് ചെയ്യുന്നതിനും ദൈനംദിന ജീവിതത്തിൽ അത് ചെലുത്തുന്ന സ്വാധീനത്തിനും നാവിഗേറ്റ് ചെയ്യാൻ ഏറ്റവും മികച്ച സ്ഥാനമുള്ളവരിൽ ഇപ്പോൾ മുതിർന്ന ഗെയിമർമാർ വിരോധാഭാസമായി പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നു.

ട്വിച് സ്ട്രീമർ “ലോയ” കഴിഞ്ഞയാഴ്ച ഒരു പ്രക്ഷേപണത്തിൽ തന്റെ ദശലക്ഷത്തിലധികം ആരാധകരോട് പറഞ്ഞു, സ്വദേശമായ സ്വീഡനിലും മറ്റിടങ്ങളിലും യാത്രാ നിയന്ത്രണങ്ങളും സ്കൂൾ അടച്ചുപൂട്ടലുകളും അവളുടെ വീടിനകത്തും ഗെയിം-ഹെവി ഷെഡ്യൂളിലും മാറ്റം വരുത്താൻ സാധ്യതയില്ല.

“സാങ്കേതികമായി ഞാൻ സ്വയം സ്വയം നിർണ്ണയിക്കപ്പെട്ടു, മൂന്ന് വർഷം മുമ്പ് പോലെ,” 22 കാരൻ തമാശ പറഞ്ഞു. – AFP

Comments are closed.