ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ച കോവിഡ് -19 രോഗികളിൽ ഹൃദയാഘാതം പുതിയ പഠനത്തിൽ മരണ സാധ്യത കൂടുതലാണ് – സി‌എൻ‌എൻ
ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ച കോവിഡ് -19 രോഗികളിൽ ഹൃദയാഘാതം പുതിയ പഠനത്തിൽ മരണ സാധ്യത കൂടുതലാണ് – സി‌എൻ‌എൻ
March 26, 2020
അയ്യായിരം കോടി രൂപ ഫണ്ട് സമാഹരണ പദ്ധതിക്ക് ബാങ്ക് ബോർഡ് അംഗീകാരം നൽകി; പ്രശാന്ത് കുമാർ പുതിയ എംഡിയും സിഇഒയും – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ
അയ്യായിരം കോടി രൂപ ഫണ്ട് സമാഹരണ പദ്ധതിക്ക് ബാങ്ക് ബോർഡ് അംഗീകാരം നൽകി; പ്രശാന്ത് കുമാർ പുതിയ എംഡിയും സിഇഒയും – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ
March 26, 2020

യുകെയുടെ പകുതി ഇതിനകം COVID-19 പിടിച്ചിട്ടുണ്ടോ? മിക്കവാറും ഇല്ല. – ലൈവ് സയൻസ്

യുകെയുടെ പകുതി ഇതിനകം COVID-19 പിടിച്ചിട്ടുണ്ടോ? മിക്കവാറും ഇല്ല. – ലൈവ് സയൻസ്

<ലേഖനം ഡാറ്റ-ഐഡി = "HBCfKoWGRGqLVVdiCu4y7j"> <തലക്കെട്ട്>

<വിഭാഗം>

തിരക്കേറിയ ഓക്സ്ഫോർഡ് സർക്കസ് സ്റ്റേഷൻ

ഓക്സ്ഫോർഡ് സർക്കസ് സ്റ്റേഷൻ 2015 ഏപ്രിലിൽ

(ചിത്രം: © ഷട്ടർ‌സ്റ്റോക്ക്)

മാർച്ച് 24 ന്, ഫിനാൻഷ്യൽ ടൈംസ് “കൊറോണ വൈറസ് യുകെ ജനസംഖ്യയുടെ പകുതിയോളം ബാധിച്ചിരിക്കാം” എന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു, ഈ പ്രദേശത്തെ നിരവധി ആളുകൾ ഇതിനകം തന്നെ വീണ്ടെടുക്കുകയും COVID-19 ന് പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്‌തിരിക്കാമെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

എന്നാൽ ഇത് യഥാർത്ഥത്തിൽ ശരിയാണോ? <

<ഡാറ്റ മാറ്റുക-റെൻഡർ-തരം = "fte" ഡാറ്റ-വിജറ്റ്-തരം = "സീസണൽ">

വാർത്താ ലേഖനം ഓക്സ്ഫോർഡ് സർവകലാശാലയിൽ നിന്നുള്ള പുതിയ പഠനം , പിയർ അവലോകനം ചെയ്യുകയോ ഒരു ശാസ്ത്ര ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുകയോ ചെയ്തു. യുണൈറ്റഡ് കിംഗ്ഡത്തിലും ഇറ്റലിയിലും റിപ്പോർട്ടുചെയ്ത SARS-CoV-2 എന്ന നോവലിൽ കൊറോണ വൈറസ് എന്ന മരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിവരങ്ങൾ പഠന രചയിതാക്കൾ ശേഖരിച്ചു, ഇതുവരെ യു.കെ.യിലൂടെ വൈറസ് എങ്ങനെ പടർന്നിട്ടുണ്ടെന്ന് മാതൃകയാക്കാൻ ഈ നമ്പറുകൾ ഉപയോഗിച്ചു.

ഒരു സാങ്കൽപ്പിക സാഹചര്യത്തിൽ, യുകെയിൽ രേഖപ്പെടുത്തിയ ആദ്യത്തെ മരണത്തിന് 38 ദിവസം മുമ്പ്, മാർച്ച് 5 ന് വൈറൽ പകരുന്നത് ആരംഭിച്ചതായി രചയിതാക്കൾ കണക്കാക്കി. ഈ ആരംഭ തീയതി കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ, ജനസംഖ്യയുടെ 68% വയർഡ് യുകെ

എന്നാൽ ഈ ഗണിതശാസ്ത്ര വിവരണം യഥാർത്ഥ പിന്തുണയില്ലാത്ത നിരവധി പ്രധാന അനുമാനങ്ങളെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. ലോക ഡാറ്റ, വിദഗ്ധർ വയർഡിനോട് പറഞ്ഞു.

ആരംഭിക്കുന്നതിന്, രചയിതാക്കൾ അവരുടെ മൊത്തത്തിലുള്ള സമീപനം “ജനസംഖ്യയുടെ വളരെ ചെറിയൊരു വിഭാഗം മാത്രമേ ആതിഥ്യമര്യാദയ്ക്ക് സാധ്യതയുള്ളൂ എന്ന അനുമാനത്തിൽ അധിഷ്ഠിതമാണ്” എന്ന് എഴുതുന്നു. അവരുടെ അങ്ങേയറ്റത്തെ മാതൃകയിൽ, ജനസംഖ്യയുടെ വെറും 0.1%, അല്ലെങ്കിൽ ഓരോ 1,000 ആളുകളിൽ ഒരാൾക്കും ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശനം ആവശ്യമാണെന്ന് രചയിതാക്കൾ കണക്കാക്കുന്നു.

“ഇറ്റലി നോക്കിയാൽ നമുക്ക് ഇതിനകം കാണാൻ കഴിയും … അതാണ് ഈ കണക്ക് ഇതിനകം കവിഞ്ഞിരിക്കുന്നു, “ലണ്ടൻ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി കോളേജ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഫോർ ഗ്ലോബൽ ഹെൽത്തിലെ എപ്പിഡെമിയോളജിസ്റ്റ് ടിം കോൾബൺ വയർഡ് യുകെയോട് പറഞ്ഞു. ലോംബാർഡിയിൽ മാത്രം ആയിരത്തിലധികം പേർ ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്, ആ എണ്ണം ഓരോ ദിവസവും വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു, വയർഡ് യുകെ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

ബന്ധപ്പെട്ട: ജീവജാലങ്ങളിൽ ഉടനീളമുള്ള 10 മാരകമായ രോഗങ്ങൾ

നിരവധി ശാസ്ത്രജ്ഞർ പഠനത്തെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ വിമർശനങ്ങൾ സയൻസ് മീഡിയ സെന്റർ , യുകെ ആസ്ഥാനമായുള്ള ഒരു സ്വതന്ത്ര പ്രസ് ഓഫീസ്, ഗവേഷകർ, പത്രപ്രവർത്തകർ, നയ നിർമാതാക്കൾ എന്നിവരുമായി ചേർന്ന് കൃത്യമായ ശാസ്ത്രീയ വിവരങ്ങൾ പ്രചരിപ്പിക്കുന്നു.

“നേരിട്ടുള്ള ഡാറ്റയുടെ അഭാവത്തിൽ, അണുബാധ ശരിക്കും എത്രത്തോളം വ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നു -” വർക്ക് മോഡലുകൾ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ചോദ്യങ്ങളിലൊന്നാണ്, ”സർവകലാശാലയിലെ വെറ്ററിനറി മെഡിസിൻ വിഭാഗം മേധാവി ജെയിംസ് വുഡ് എഴുതി. കേംബ്രിഡ്ജിൽ, അണുബാധ ചലനാത്മകതയെയും രോഗനിയന്ത്രണത്തെയും കുറിച്ച് ഗവേഷണം നടത്തുന്നു. പ്രബന്ധം ഒരു പ്രധാന ചോദ്യം ഉന്നയിക്കുമ്പോൾ, മോഡലിന് അടിസ്ഥാനമായ അനുമാനങ്ങൾ രചയിതാക്കളുടെ നിഗമനങ്ങളെ “മറ്റുള്ളവരുടെ വ്യാഖ്യാനത്തിന് മൊത്തത്തിൽ തുറക്കുന്നു,” വുഡ് പറഞ്ഞു.

“എനിക്ക് പറയാൻ കഴിയുന്നിടത്തോളം, മോഡൽ … രോഗം ബാധിച്ചവരെല്ലാം, അവർ ലക്ഷണമില്ലാത്തവരോ, നേരിയ രോഗികളോ അല്ലെങ്കിൽ ഗുരുതരമായ രോഗികളോ ആണെങ്കിലും മറ്റുള്ളവർക്ക് ഒരുപോലെ പകർച്ചവ്യാധിയാണെന്ന് അനുമാനിക്കുന്നു,” വൈദ്യശാസ്ത്ര പ്രൊഫസർ പോൾ ഹണ്ടർ ഈസ്റ്റ് ആംഗ്ലിയ സർവകലാശാലയിൽ സയൻസ് മീഡിയ സെന്റർ സൈറ്റിൽ എഴുതി. “ഇത് മിക്കവാറും തെറ്റാണ്.” ലക്ഷണമില്ലാത്തതും സൗമ്യമായ രോഗലക്ഷണമുള്ള ആളുകൾ യഥാർത്ഥത്തിൽ COVID-19 ന്റെ ദ്രുതഗതിയിലുള്ള വ്യാപനത്തിന് കാരണമാകും.

കൂടാതെ, യു‌കെ ജനസംഖ്യ കാലക്രമേണ “പൂർണ്ണമായും സമ്മിശ്ര” മാകുമെന്ന് മോഡൽ അനുമാനിക്കുന്നു, അതായത് ഏതൊരു വ്യക്തിക്കും പ്രദേശത്തിനകത്ത് മറ്റൊന്നിലേക്ക് ഓടാൻ തുല്യമായ അവസരമുണ്ടെന്ന് ഹണ്ടർ എഴുതി. “യു‌എക്കിലെ മറ്റെല്ലാ വ്യക്തികളെയും, രോഗബാധിതരോ അല്ലാതെയോ കണ്ടുമുട്ടാൻ നമുക്കെല്ലാവർക്കും തുല്യമായ യാദൃശ്ചിക അവസരം ഇല്ല,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. യു‌കെയിലെ സോഷ്യൽ നെറ്റ്‌വർക്കുകളുടെ ഘടനയെക്കുറിച്ച് ചില അംഗീകാരങ്ങളില്ലാതെ; നേരിയ രോഗലക്ഷണമോ ലക്ഷണമോ ഇല്ലാത്ത വ്യക്തിയിലേക്ക് ഓടാനുള്ള ആപേക്ഷിക അപകടസാധ്യത; വ്യത്യസ്ത ജനസംഖ്യാശാസ്‌ത്രവുമായി ബന്ധപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്ന ഗുരുതരമായ അണുബാധയുടെ അപകടസാധ്യത, ലളിതവൽക്കരിച്ച മോഡലിന് “കൂടുതൽ വിശ്വാസ്യത നൽകരുത്,” ഹണ്ടർ പറഞ്ഞു.

താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ, ലണ്ടനിലെ ഇംപീരിയൽ കോളേജിൽ നിന്നുള്ള സമീപകാല പഠനത്തിൽ ഓരോ താമസക്കാരനും ലഭിച്ച നിരവധി ഇറ്റാലിയൻ ഗ്രാമങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള നമ്പറുകൾ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട് ഒരു ഡയഗ്നോസ്റ്റിക് പരിശോധനയും മറ്റെവിടെയെങ്കിലും അണുബാധയുടെ വ്യാപ്തിക്കായി കൂടുതൽ യാഥാർത്ഥ്യപരമായ മാനദണ്ഡങ്ങൾ നൽകാനിടയുണ്ടെന്ന് പ്രമുഖ എഴുത്തുകാരൻ നിയാൾ ഫെർഗൂസൺ സയൻസ് ആൻഡ് ടെക്നോളജി കമ്മിറ്റിയോട് പറഞ്ഞു, വയർഡ് യുകെ പ്രകാരം “ആ ഡാറ്റകളെല്ലാം ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നത് ഞങ്ങൾ [ഓക്സ്ഫോർഡ് പഠന] സാഹചര്യത്തിന് സമീപം എങ്ങുമില്ലെന്നതാണ്. അണുബാധയുടെ വ്യാപ്തി കണക്കിലെടുത്ത്, ”ഫെർഗൂസൺ പറഞ്ഞു.

ഓക്സ്ഫോർഡ് പേപ്പർ ഒരു പ്രധാന കാര്യം ഉയർത്തിക്കാട്ടി, അതിൽ എല്ലാ സയൻസ് മീഡിയ സെന്റർ വിദഗ്ധരും വയർഡ് യുകെയുമായി സംസാരിച്ചവരും സമ്മതിച്ചു:

യുകെ എങ്ങനെ നിർണ്ണയിക്കേണ്ടതുണ്ട് പൊതുജനാരോഗ്യ നയം മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകുന്നതിന് നിരവധി ആളുകൾ ഇതിനകം തന്നെ SARS-CoV-2 ന് വിധേയമായിട്ടുണ്ട്. കൊറോണ വൈറസ് എന്ന നോവലിൽ ആർക്കാണ് ആന്റിബോഡികൾ ഉള്ളതെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തുന്ന വ്യാപകമായ സീറോളജിക്കൽ ടെസ്റ്റിംഗ് (രക്തപരിശോധന) ഉപയോഗിച്ച് ഈ നേട്ടം കൈവരിക്കാനാകും. 3.5 ദശലക്ഷം ആന്റിബോഡി ടെസ്റ്റുകൾക്ക് യുകെ ഉത്തരവിട്ടിട്ടുണ്ട്, അവ കിറ്റുകൾ പൊതുജനങ്ങൾക്ക് വിൽക്കുന്നതിന് മുമ്പ് സാധൂകരിക്കണം, വയർഡ് യുകെ മുമ്പ് റിപ്പോർട്ടുചെയ്തു .

“രചയിതാക്കൾ [അവരുടെ പേപ്പറിൽ] പറയുന്നതുപോലെ, സീറോളജിക്കൽ സർവേകളിൽ നിന്ന് ശരിയായ പരിശോധന വരും – അത് എത്രയെണ്ണം നമ്മോട് പറയും ആളുകളെ തുറന്നുകാട്ടി, ”എഡിൻബർഗ് സർവകലാശാലയിലെ പകർച്ചവ്യാധി പകർച്ചവ്യാധി പ്രൊഫസർ മാർക്ക് വൂൾഹ house സ് സയൻസ് മീഡിയ സെന്ററിൽ എഴുതി. സീറോളജിക്കൽ ടെസ്റ്റിംഗിലൂടെ ശേഖരിക്കുന്ന ഡാറ്റ ഓക്സ്ഫോർഡ് മോഡലിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നുവെങ്കിൽ, അതിന് “വലിയ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ” ഉണ്ടാകുമെന്ന് വൂൾഹ house സ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ഉദാഹരണത്തിന്, കണ്ടെത്തൽ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് യു‌കെയിലെ നിരവധി ആളുകൾക്ക് ഇപ്പോൾ COVID-19 നെതിരെ പ്രതിരോധശേഷി ഉണ്ടെന്നാണ്, ഇത് ഇപ്പോഴും ദുർബലരായവർക്ക് വൈറൽ പകരുന്നതിന്റെ ശൃംഖല തകർക്കാൻ സഹായിക്കും. ഈ പ്രതിഭാസത്തെ കന്നുകാലി പ്രതിരോധശേഷി എന്ന് വിളിക്കുന്നു.

“COVID-19 പകർച്ചവ്യാധികൾ ഏറ്റവും ഉയർന്നതിന്റെ പ്രധാന കാരണം കന്നുകാലികളുടെ പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതാണ്,” അദ്ദേഹം എഴുതി. [ദേശീയ ആരോഗ്യ സേവനത്തിൽ] പകർച്ചവ്യാധിയുടെ ഹ്രസ്വകാല ആഘാതം കുറയ്ക്കുന്നതിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്ന യുകെയിലെ നിലവിലെ നയത്തെ അത് മാറ്റില്ലെങ്കിലും, ഇത് നമ്മുടെ ദീർഘകാല പ്രതീക്ഷകളെ വളരെയധികം മാറ്റും, രണ്ടാമത്തെ തരംഗത്തെ ഗണ്യമായി കുറയ്ക്കും വരും മാസങ്ങളിൽ COVID-19 ന്റെ പൊതുജനാരോഗ്യ ഭീഷണി ലോകമെമ്പാടും കുറയാനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കും. “

> ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത് ലൈവ് സയൻസ് .

<ഒരു ഡാറ്റ-പ്രവർത്തനം = "ഡീൽ ബ്ലോക്ക്" ഡാറ്റ-അളവ് 112 = "239d43a7-3607-4c64-80d1-ff25c4623f25" ഡാറ്റ-അളവ് 48 = "ഓഫർ: ഞങ്ങളുടെ ഏറ്റവും പുതിയ മാഗസിൻ ഇടപാടിൽ കുറഞ്ഞത് 53% ലാഭിക്കുക!" data-label = "ഓഫർ: ഞങ്ങളുടെ ഏറ്റവും പുതിയ മാഗസിൻ ഡീൽ ഉപയോഗിച്ച് കുറഞ്ഞത് 53% ലാഭിക്കുക!" href = "https://www.myfavouritemagazine.co.uk/HIW/LIVE2020w" target = "_ blank"> ഓഫർ: ഞങ്ങളുടെ ഏറ്റവും പുതിയ മാഗസിൻ ഡീൽ ഉപയോഗിച്ച് കുറഞ്ഞത് 53% ലാഭിക്കുക!

കാര്യങ്ങൾ എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് കാണിക്കുന്ന ശ്രദ്ധേയമായ വെട്ടിക്കുറച്ച ചിത്രീകരണങ്ങളും ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും പ്രചോദനാത്മകമായ കണ്ണടകളുടെ ഫോട്ടോഗ്രാഫിയും ഉപയോഗിച്ച്, ഇത് എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നു എന്നത് ഒരു മുഖ്യധാരാ പ്രേക്ഷകന് ഇടപഴകുന്നതിന്റെയും വസ്തുതാപരമായ വിനോദത്തിന്റെയും പരകോടി പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു, ഏറ്റവും പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യയും ഗ്രഹത്തിലും അതിനപ്പുറത്തും ഏറ്റവും ആകർഷകമായ പ്രതിഭാസങ്ങളുമായി തുടരാൻ താൽപ്പര്യമുണ്ട്. ഏറ്റവും സങ്കീർണ്ണമായ വിഷയങ്ങൾ‌ പോലും രസകരവും മനസ്സിലാക്കാൻ‌ എളുപ്പവുമാക്കുന്ന ശൈലിയിൽ‌ എഴുതി അവതരിപ്പിക്കുന്നു, ഇത് എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നു എല്ലാ പ്രായത്തിലുമുള്ള വായനക്കാർ ആസ്വദിക്കുന്നു.

ഡീൽ കാണുക

Comments are closed.