ഇന്ത്യയിലെ കൊറോണ വൈറസ്: 19 സംസ്ഥാനങ്ങൾ / യുടിമാർ പുതിയ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു, വടക്കുകിഴക്കൻ പ്രദേശങ്ങളിൽ വൈറസ് സ്ഥിരീകരിച്ചു
ഇന്ത്യയിലെ കൊറോണ വൈറസ്: 19 സംസ്ഥാനങ്ങൾ / യുടിമാർ പുതിയ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു, വടക്കുകിഴക്കൻ പ്രദേശങ്ങളിൽ വൈറസ് സ്ഥിരീകരിച്ചു
March 26, 2020
ജൂൺ പാദത്തിൽ 3.6 ബില്യൺ ഡോളർ വരെ നഷ്ടം ഏവിയേഷൻ മേഖലയാണ് കാണുന്നത് – ലൈവ്മിന്റ്
ജൂൺ പാദത്തിൽ 3.6 ബില്യൺ ഡോളർ വരെ നഷ്ടം ഏവിയേഷൻ മേഖലയാണ് കാണുന്നത് – ലൈവ്മിന്റ്
March 26, 2020

വായ്പകൾ നീട്ടുന്നതിനുള്ള പി‌എസ്‌ബികൾ‌ക്ക് സ്ഥാപനങ്ങൾ‌ക്ക് ഓപ്‌സ് തുടരാനും ശമ്പളം നൽകാനും കഴിയും – ലൈവ്‌മിന്റ്

വായ്പകൾ നീട്ടുന്നതിനുള്ള പി‌എസ്‌ബികൾ‌ക്ക് സ്ഥാപനങ്ങൾ‌ക്ക് ഓപ്‌സ് തുടരാനും ശമ്പളം നൽകാനും കഴിയും – ലൈവ്‌മിന്റ്

<വിഭാഗം> <മാറ്റി ഐഡി = "leftSec">

<വിഭാഗം ഡാറ്റ- vars-cardtype = "കാർഡ്" ഡാറ്റ- vars-pos = "ലംബ" ഡാറ്റ- vars-storyid = "11585160596200" data-vars-storytype = "story" data-weburl = "/ news / india / psbs- ടു-എക്സ്റ്റെൻഡ്-ലോൺസ്-അങ്ങനെ-സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക്-തുടരാം-ഓപ്‌സ്-പേ-ശമ്പളം -11885160596200.html "id =" box_11585160596200 ">

എസ്‌ബി‌ഐയുടെ ക്രെഡിറ്റ് ലൈൻ 200 കോടി വരെയാണ്, ഇന്ത്യൻ ബാങ്കിന്റെ ക്രെഡിറ്റ് ലൈൻ cro 100 കോടി വരെ , യൂണിയൻ ബാങ്കിന്റെ മൂല്യം 50 കോടി വരെയാണ്. (ഫോട്ടോ: പുതിന)
എസ്‌ബി‌ഐയുടെ ക്രെഡിറ്റ് ലൈൻ 200 കോടി വരെയും ഇന്ത്യൻ ബാങ്കിന്റെ ക്രെഡിറ്റ് ലൈൻ 100 കോടി വരെയും യൂണിയൻ ബാങ്കിന്റെ 50 കോടി വരെ. (ഫോട്ടോ: പുതിന)

3 മിനിറ്റ് വായിക്കുക . അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്‌തത്: 26 മാർച്ച് 2020, 12:02 AM IST ഷായൻ ഘോഷ്

  • നിലവിലെ അനിശ്ചിതത്വ കാലഘട്ടത്തെ മറികടക്കാൻ ഉപഭോക്താക്കളെ സഹായിക്കുന്നതിന് ബാങ്കുകൾ ഈ വായ്പകൾ തിരിച്ചടവ് നിബന്ധനകളിൽ ഇളവ് വരുത്തുന്നു
  • എസ്‌ബി‌ഐ, യൂണിയൻ ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ, ഇന്ത്യൻ ബാങ്ക് എന്നിവ അടിയന്തര ക്രെഡിറ്റ് ലൈനുകൾ അനുവദിച്ചു, അതേസമയം ബോബും ബാങ്കും വരും ദിവസങ്ങളിൽ സമാനമായ എന്തെങ്കിലും ഇന്ത്യ അംഗീകരിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു

മുംബൈ : കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക് മൂലമുണ്ടായ പ്രതിസന്ധിയെ നേരിടാൻ കോർപ്പറേറ്റ് വായ്പക്കാർ തീവ്രമായി സഹായം തേടുന്നതിനാൽ, കമ്പനികൾ പ്രവർത്തനം തുടരാനും ജീവനക്കാരുടെ ശമ്പളം നൽകാനും സഹായിക്കുന്നതിനായി സർക്കാർ നടത്തുന്ന ബാങ്കുകൾ അടിയന്തിര ഫണ്ടുകളുമായി മുന്നേറിയിട്ടുണ്ട്.

നിലവിലെ അനിശ്ചിതത്വ കാലഘട്ടത്തിൽ ഉപഭോക്താക്കളെ സഹായിക്കാൻ ബാങ്കുകൾ ഈ വായ്പകൾക്കുള്ള തിരിച്ചടവ് നിബന്ധനകളിൽ ഇളവ് നൽകുന്നു.

സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ (എസ്‌ബി‌ഐ), യൂണിയൻ ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ, ഇന്ത്യൻ ബാങ്ക് എന്നിവ അടിയന്തര ക്രെഡിറ്റ് ലൈനുകൾ അനുവദിച്ചു, അതേസമയം ബാങ്ക് ഓഫ് ബറോഡയും (ബോബ്) ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യയും സമാനമായ എന്തെങ്കിലും അംഗീകരിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. വരുന്ന ദിവസങ്ങൾ. എസ്‌ബി‌ഐയുടെ ക്രെഡിറ്റ് ലൈൻ 200 കോടി വരെയും ഇന്ത്യൻ ബാങ്കിന്റെ ക്രെഡിറ്റ് ലൈൻ 100 കോടി വരെയും യൂണിയൻ ബാങ്കിന്റെ 50 കോടി. 200 കോടി അല്ലെങ്കിൽ വായ്പക്കാരുടെ ഫണ്ട് അധിഷ്ഠിത പ്രവർത്തന മൂലധന പരിധിയുടെ 10% വരെ അനുവദിക്കാൻ ബോബ് ലക്ഷ്യമിടുന്നു, അതേസമയം ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ 20 വരെ ടോപ്പ് അപ്പ് അനുവദിക്കാൻ പദ്ധതിയിടുന്നു പ്രവർത്തന മൂലധന പരിധിയുടെ% അല്ലെങ്കിൽ പരമാവധി 200 കോടി.

“ബിസിനസ്സ് തുടരാൻ പണം ആവശ്യമാണെന്ന് നിരവധി ഉപഭോക്താക്കളിൽ നിന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് കോളുകൾ ലഭിച്ചു, ബാങ്കുകളുടെ ക്രെഡിറ്റ് ലൈനുകൾ പ്രതിസന്ധിയെ നേരിടാൻ സഹായിക്കും. ഞങ്ങൾക്ക് ദീർഘകാല ബന്ധമുള്ള നിരവധി കമ്പനികളുണ്ട്, ബിസിനസ്സ് തുടരാൻ അവർക്ക് പണം ആവശ്യമാണ്, “മുകളിൽ ഉദ്ധരിച്ച ആളുകളിൽ ഒരാൾ പറഞ്ഞു.

ബോബിന്റെ പദ്ധതി ബോർഡ് അംഗീകാരത്തിനായി കാത്തിരിക്കുകയാണ്, തുടർന്ന് എല്ലാ ബ്രാഞ്ചുകളിലേക്കും മറ്റ് ഓഫീസുകളിലേക്കും അയയ്ക്കും, വ്യക്തി പറഞ്ഞു. “ഈ ക്രെഡിറ്റ് ലൈൻ ബാങ്കിന്റെ പുസ്തകങ്ങളിൽ നിലവാരമായി തരംതിരിക്കുന്ന നിലവിലുള്ള വായ്പക്കാർക്ക് മാത്രമായിരിക്കും,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കോർപ്പറേറ്റ് വായ്പക്കാർക്ക് പുറമെ റീട്ടെയിൽ ഉപഭോക്താക്കൾക്കായി ഒരു ക്രെഡിറ്റ് ലൈനും ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നു. മഹാമാരി സമയത്ത് സഹായിക്കുന്നതിന് ബാങ്ക് ₹ 5 ലക്ഷം വരെ, ഭവനവായ്പ കടം വാങ്ങുന്നവരുടെ ടേക്ക്-ഹോം ശമ്പളത്തിന്റെ മൂന്നിരട്ടി ടോപ്പ്-അപ്പ് വായ്പയായി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുമെന്ന് മുകളിൽ സൂചിപ്പിച്ച രണ്ടാമത്തെ വ്യക്തി പറഞ്ഞു. ഈ വായ്പകൾ അനുവദിക്കുന്നതിനുള്ള റഫറൻസ് തീയതി മാർച്ച് 16 ആണ്, പ്രത്യേക റഫറൻസ് അക്ക 1 ണ്ട് 1 (എസ്‌എം‌എ 1), എസ്‌എം‌എ 2, നിർ‌വ്വഹിക്കാത്തവ എന്നിങ്ങനെ എല്ലാ വായ്പക്കാരും ഈ സ്കീമിന് കീഴിൽ വരും, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“കോർപ്പറേറ്റ് വായ്പക്കാർക്കും ചെറുകിട ബിസിനസുകൾക്കും, ഈ വായ്പകൾ തിരിച്ചടയ്ക്കുന്നതിന് ആറുമാസത്തെ മൊറട്ടോറിയം ഉണ്ടാകും. മൊറട്ടോറിയത്തിന് ശേഷമുള്ള ആറ് മാസത്തിനുള്ളിൽ 15% തിരിച്ചടയ്ക്കേണ്ടിവരുമ്പോൾ, ബാക്കി 85% അടുത്ത ഒരു വർഷത്തിനുള്ളിൽ തിരിച്ചടയ്ക്കേണ്ടിവരും, “രണ്ടാമത്തെ വ്യക്തി പറഞ്ഞു.

ആപ്ലിക്കേഷൻ അധിഷ്ഠിത ക്യാബ് ഓപ്പറേറ്റർമാർ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ചെറുകിട ഗതാഗതക്കാരെ അവരുടെ വായ്പയുടെ 20% വരെ ക്രെഡിറ്റ് ലൈൻ അനുവദിക്കുന്നതിലൂടെ ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ സഹായിക്കും, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

മുംബൈ ആസ്ഥാനമായുള്ള യൂണിയൻ ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ മാർച്ച് 23 ന് നടത്തിയ ആഭ്യന്തര സർക്കുലറിൽ വായ്പക്കാർക്ക് അനുവദിച്ച തുക ഒറ്റയടിക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ട്രഞ്ചായി ലഭിക്കും. “സ്കീമിന് കീഴിലുള്ള മുഴുവൻ വായ്പയും പരമാവധി വിതരണം ചെയ്ത തീയതി മുതൽ മൊറട്ടോറിയം ഉൾപ്പെടെ, പരമാവധി 12 മാസത്തിനുള്ളിൽ തിരിച്ചടയ്ക്കണം, അല്ലെങ്കിൽ അനുവദിച്ചതിന്റെ സാധുത, ഏതാണോ മുമ്പത്തേത്,” സർക്കുലർ പറഞ്ഞു. പരിധി ട്രാഞ്ചുകളിൽ ലഭിക്കുകയാണെങ്കിൽ, തിരിച്ചടവ് ആദ്യ വിതരണ തീയതി മുതൽ 12 മാസം ആയിരിക്കണം, അത് പറഞ്ഞു.

ജീവനക്കാരുടെ ശമ്പളം അടയ്ക്കുന്നതുൾപ്പെടെ വായ്പക്കാരുടെ അടിസ്ഥാന ആവശ്യങ്ങൾ പരിപാലിക്കപ്പെടുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ ബാങ്ക് ശ്രമിക്കുന്നുവെന്ന് യൂണിയൻ ബാങ്ക് ചീഫ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് രാജ്കിരൺ റായ് ജി പറഞ്ഞു. “ക്രെഡിറ്റ് ലൈൻ ഞങ്ങൾ സമാരംഭിച്ച ആദ്യത്തെ ഉൽ‌പ്പന്നമാണ്. വരും ദിവസങ്ങളിൽ കുറച്ച് കൂടി ആരംഭിക്കുക. നിലവിൽ പ്രവർത്തന മൂലധന പരിധികളില്ലാത്തവരും ടേം ലോൺ ഉപഭോക്താക്കളുമായ ആളുകൾ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടും, “റായ് പറഞ്ഞു.

കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക്കിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ കോർപ്പറേറ്റ് വായ്പക്കാർക്കും ചെറുകിട ബിസിനസുകാർക്കും അവരുടെ പണലഭ്യത ആവശ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റുന്നതിനായി അടിയന്തര ക്രെഡിറ്റ് ലൈൻ വ്യാപിപ്പിച്ച ആദ്യത്തെ ബാങ്കാണ് ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ വായ്പക്കാരനായ എസ്‌ബി‌ഐ. കോവിഡ് -19 എമർജൻസി ക്രെഡിറ്റ് ലൈൻ 12 മാസത്തെ ഡിമാൻഡ് വായ്പയുടെ രൂപത്തിലായിരിക്കുമെന്നും ജൂൺ 30 വരെ ഈ പദ്ധതി സാധുതയുള്ളതാണെന്നും ആഭ്യന്തര എസ്‌ബി‌ഐ സർക്കുലറിൽ പറഞ്ഞതായി മാർച്ച് 20 ന് മിന്റ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

അടയ്‌ക്കുക

നെറ്റ്‌വർക്കില്ല

സെർവർ ഇഷ്യു

ഇന്റർനെറ്റ് ലഭ്യമല്ല

Comments are closed.