ലോക്ക്ഡ down ൺ ഉപയോഗിച്ച് അടിക്കുക, കുടിയേറ്റ തൊഴിലാളികൾ യുപി, രാജ് വീടുകളിൽ എത്താൻ ദിവസങ്ങളോളം നടക്കുന്നു; 200 പാത്രങ്ങളിൽ തട്ടി
ലോക്ക്ഡ down ൺ ഉപയോഗിച്ച് അടിക്കുക, കുടിയേറ്റ തൊഴിലാളികൾ യുപി, രാജ് വീടുകളിൽ എത്താൻ ദിവസങ്ങളോളം നടക്കുന്നു; 200 പാത്രങ്ങളിൽ തട്ടി
March 27, 2020
ഭിൽ‌വാരയുടെ അശ്രദ്ധയുടെ കഥ: രോഗം ബാധിച്ച ഡോക്ടർമാർ, സാധ്യമായ കമ്മ്യൂണിറ്റി സ്‌പ്രെഡിലെ ഏറ്റവും പുതിയ COVID-19 കേസ് സൂചന
ഭിൽ‌വാരയുടെ അശ്രദ്ധയുടെ കഥ: രോഗം ബാധിച്ച ഡോക്ടർമാർ, സാധ്യമായ കമ്മ്യൂണിറ്റി സ്‌പ്രെഡിലെ ഏറ്റവും പുതിയ COVID-19 കേസ് സൂചന
March 27, 2020

അവശ്യവസ്തുക്കളുടെ വിതരണക്കാർ, പാചകം ചെയ്ത ഭക്ഷ്യവസ്തുക്കളുടെ ഹോം ഡെലിവറി വിതരണം ചെയ്യുന്ന റെസ്റ്റോറന്റുകൾ ഉൾപ്പെടെ

അവശ്യവസ്തുക്കളുടെ വിതരണക്കാർ, പാചകം ചെയ്ത ഭക്ഷ്യവസ്തുക്കളുടെ ഹോം ഡെലിവറി വിതരണം ചെയ്യുന്ന റെസ്റ്റോറന്റുകൾ ഉൾപ്പെടെ

അവശ്യവസ്തുക്കളുടെ ലഭ്യത ചെറിയ പ്രാദേശിക റീട്ടെയിൽ ഷോപ്പുകൾ, വലിയ സംഘടിത റീട്ടെയിൽ സ്റ്റോറുകൾ, ഇ-കൊമേഴ്‌സ് കമ്പനികൾ എന്നിവയിലൂടെ നടക്കുമ്പോൾ അറിയിപ്പ് വായിക്കുക.

അവസാനം അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്‌തത്: മാർച്ച് 26, 2020, 10.23 PM IST

MHA
എല്ലാ അവശ്യ സേവനങ്ങളും സുഗമമായി ലഭ്യമാക്കണമെന്ന അഭ്യർത്ഥനയിൽ കേന്ദ്രവും സംസ്ഥാന സർക്കാരുകളും വ്യക്തതയില്ലാത്തവരാണ്.

21 ദിവസത്തെ ലോക്ക് ഡ during ൺ സമയത്ത് ഇ-കൊമേഴ്‌സ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിലൂടെ അവശ്യ സേവനങ്ങൾ വിതരണം ചെയ്യുന്നതിന്, കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തര സെക്രട്ടറി അജയ് ഭല്ല വ്യാഴാഴ്ച രാത്രി സംസ്ഥാനങ്ങൾക്കും കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങൾക്കും പുതിയ നിർദ്ദേശങ്ങൾ നൽകി. ഭക്ഷണം, പലചരക്ക് സാധനങ്ങൾ, പഴങ്ങൾ, പച്ചക്കറികൾ, പാൽ ഉൽപന്നങ്ങൾ എന്നിവ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന റേഷൻ യൂണിറ്റുകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള കടകൾ വ്യക്തമാക്കുന്നതിന്.


അവശ്യവസ്തുക്കളുടെ ലഭ്യത ചെറിയ പ്രാദേശിക റീട്ടെയിൽ ഷോപ്പുകൾ, വലിയ സംഘടിത റീട്ടെയിൽ സ്റ്റോറുകൾ, ഇ-കൊമേഴ്‌സ് കമ്പനികൾ എന്നിവയിലൂടെ നടക്കുന്നുവെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി ആഭ്യന്തര സെക്രട്ടറി, വേവിച്ച ഭക്ഷ്യവസ്തുക്കൾ വീട്ടിൽ വിതരണം ചെയ്യുന്ന റെസ്റ്റോറന്റുകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള അവശ്യവസ്തുക്കളുടെ വിതരണക്കാരെ ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്. ഭക്ഷണം, ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽസ്, മെഡിക്കൽ ഉപകരണങ്ങൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെ എല്ലാ അവശ്യവസ്തുക്കളും ഇ-കൊമേഴ്‌സ് വഴി വിതരണം ചെയ്യുന്നത് തുടരുമെന്ന് ഉത്തരവിൽ പറയുന്നു.


എം‌എ‌ച്ച്‌എയുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, “പ്രാദേശിക സ്റ്റോറുകൾ, വലിയ ഇഷ്ടിക, മോർട്ടാർ സ്റ്റോറുകൾ അല്ലെങ്കിൽ ഇ-കൊമേഴ്‌സ് കമ്പനികൾ എന്നിവയിലൂടെ അത്തരം സാധനങ്ങളുടെ നിർമ്മാണം, മൊത്തവ്യാപാരം അല്ലെങ്കിൽ ചില്ലറ വിൽപ്പന എന്നിവയിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന അവശ്യവസ്തുക്കളുടെ വിതരണ ശൃംഖലയിലെ എല്ലാ സൗകര്യങ്ങളും കർശനമായ സാമൂഹിക ഉറപ്പ് നൽകി പ്രവർത്തിക്കാൻ അനുവദിക്കണം. അകലം പാലിക്കുന്നു. ” രാജ്യത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ നിയമ നിർവ്വഹണ ഏജൻസികൾ അവശ്യ സേവനങ്ങളുടെയും ചരക്കുകളുടെയും ഉൽപാദനത്തിലും വിതരണത്തിലും ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുന്നവരുടെ മുന്നേറ്റം തടയുന്നുവെന്ന റിപ്പോർട്ടിനെ തുടർന്നാണ് ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ചതെന്ന് അധികൃതർ അറിയിച്ചു.


“മൊത്തക്കച്ചവടക്കാരും അവശ്യവസ്തുക്കളുടെ ചില്ലറ വിൽപ്പനക്കാരുമായുള്ള വെയർഹ ousing സിംഗ് സ facilities കര്യങ്ങളിൽ അവശ്യമല്ലാത്ത സാധനങ്ങൾ ഉണ്ടായിരിക്കാമെങ്കിലും, അവശ്യമല്ലാത്ത വസ്തുക്കളും സംഭരിക്കപ്പെടുന്നു എന്നതിനാൽ അവ അടയ്ക്കരുത്. വിതരണ ശൃംഖലയുടെ റീട്ടെയിൽ അവസാനം എം‌എച്ച്‌എയിലെ ഓർ‌ഡറുകളിൽ‌ വ്യക്തമാക്കിയ അവശ്യവസ്തുക്കളിൽ‌ മാത്രമേ പ്രവർത്തിക്കൂ. ഇത് പ്രാബല്യത്തിൽ വരുത്തുന്നതിനുള്ള ഒരു ഉറപ്പ് അവർ നൽകും, ഒപ്പം പാലിക്കൽ ഉറപ്പാക്കുന്നതിന് അവരുടെ രേഖകളുടെ തുടർന്നുള്ള ഓഡിറ്റിനും ഇത് അനുവദിക്കും, ”അതിൽ പറയുന്നു.


വിതരണ ശൃംഖലയിൽ ജോലി ചെയ്യുന്നവരുടെ ചലനത്തെക്കുറിച്ച് MHA കൂടുതൽ ജാഗ്രത പാലിക്കുകയും പറഞ്ഞു, “ഇ-പാസ് അല്ലെങ്കിൽ ബന്ധപ്പെട്ട പ്രാദേശിക അതോറിറ്റി നൽകിയ മറ്റേതെങ്കിലും സർട്ടിഫിക്കേഷന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ യാത്രക്കാർക്കും വിതരണ ശൃംഖലയിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന വ്യക്തികൾക്കും യാത്ര ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കും. . കൂടാതെ, പറഞ്ഞ ജീവനക്കാരൻ / വ്യക്തി സാധുവായ ഫോട്ടോ തിരിച്ചറിയൽ കാർഡ് കൈവശം വയ്ക്കും. ”


അസംഘടിത മേഖലയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം,

ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം

, പ്രാദേശിക അതോറിറ്റി നൽകുന്ന അംഗീകാരത്തിന്റെയും അംഗീകാരത്തിന്റെയും അടിസ്ഥാനത്തിൽ അവശ്യവസ്തുക്കൾ വിതരണം ചെയ്യുന്ന വ്യക്തികളെ അനുവദിക്കാം. എന്നിരുന്നാലും, വിതരണ ശൃംഖലയിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന ജീവനക്കാർക്ക് കൃത്യമായ സംരക്ഷണ ഗിയറുകൾ നൽകുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി പതിവായി ആരോഗ്യവും ശുചിത്വ പരിശോധനയും നടത്താൻ ഇത് സംസ്ഥാനങ്ങളോട് നിർദ്ദേശിച്ചു.
#IndiaFightsCoronavirus MHA അവശ്യവസ്തുക്കളുടെ വിതരണം നിലനിർത്തുന്നതിനായി SOP- കൾ നൽകുന്നു, ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ ഒഴിവാക്കാൻ f… https: / /t.co/MxzgrNOQ6R

& mdash; വക്താവ്, ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം (@PIBHomeAffairs) 1585238988000


അഭിപ്രായമിടൽ സവിശേഷത നിങ്ങളുടെ രാജ്യത്ത് / പ്രദേശത്ത് അപ്രാപ്തമാക്കി.

പകർപ്പവകാശം © 2020 ബെന്നറ്റ്, കോൾമാൻ & കമ്പനി ലിമിറ്റഡ്. എല്ലാ അവകാശങ്ങളും നിക്ഷിപ്തം. റീപ്രിന്റ് അവകാശങ്ങൾക്കായി: ടൈംസ് സിൻഡിക്കേഷൻ സേവനം

Comments are closed.